Category: tjc2017

 

ผลการแข่งขัน Thailand Jazz Competition # 12

ผลการแข่งขัน Thailand Jazz Competition # 12

Jazz Ensemble Competition
รางวัลชนะเลิศ จำนวน 1 รางวัล รับรางวัลถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เกียรติบัตร และเงินสด 70,000 บาท ได้แก่ วง Atavistic จาก คณะดุริยางคศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จำนวน 1 รางวัล รับเกียรติบัตรและเงินสด 35,000 บาท ได้แก่ วง Jigsaw Handsome and Friends จากวิทยาลัยดนตรี มหาวิทยาลัยรังสิต
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จำนวน 1 รางวัล รับเกียรติบัตรและเงินสด 20,000 บาท ได้แก่ วง Spirit of Kritky จาก คณะดุริยางคศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
รางวัล Outstanding Musician จำนวน 5 รางวัล รับเกียรติบัตรและบัตรกำนัลซื้อเครื่องดนตรีมูลค่า รางวัลละ 10,000 บาท สนับสนุนโดย บริษัท ธีระมิวสิค จำกัด
Outstanding Musician (Drums) นายปรีดิพัทธ์ คำพันธ์
Outstanding Musician (Bass) นายชนะพล พุทธเศวตศรี
Outstanding Musician (Horns) นายชาติสยาม คีรีพัฒน์
Outstanding Musician (Piano) นายกนกพงศ์ ตันติเสวี
Outstanding Musician (Guitar) นายพีรชัช กี่ศิริ

Jazz Big Band Competition
รางวัลชนะเลิศ จำนวน 1 รางวัล รับเงินสด 100,000 บาท ได้แก่ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จำนวน 1 รางวัล รับเงินสด 50,000 บาท ได้แก่ โรงเรียนหอวัง
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จำนวน 1 รางวัล รับเงินสด 20,000 บาท ได้แก่ โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
รางวัลอันดับที่ 4 จำนวน 1 รางวัล รับเงินสด 10,000 บาท ได้แก่ โรงเรียนมัธยมสังคีตวิทยา
รางวัลอันดับที่ 5 จำนวน 1 รางวัล รับเงินสด 5,000 บาท ได้แก่ โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง

Jazz Vocal Competition
รางวัลชนะเลิศ จำนวน 1 รางวัล รับเกียรติบัตรและเงินสด 20,000 บาท ได้แก่ นางสาวเมตตา วศินสิทธิสุข
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จำนวน 1 รางวัล รับเกียรติบัตรและเงินสด 10,000 บาท นายพงษ์ภัส ร่วมวงศ์
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จำนวน 1 รางวัล รับเกียรติบัตรและเงินสด 5,000 บาท ด.ช.ทีปกร คำสุรีย์

กำหนดการแข่งขัน TJC2017

วันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2560

เวลา ระยะเวลา รายละเอียด
09:00-11:00 120 ทีมงานเตรียมความพร้อม
11:10-11:25 15 Sound check วงที่ 11 Atavistic
11:25-11:40 15 Sound check วงที่ 10 Smoke Dog
11:40-11:55 15 Sound check วงที่ 9 Ananda
11:55-12:10 15 Sound check วงที่ 8 Delirius
12:10:12:25 15 Sound check วงที่ 7 Runing Turtle
12:25-12:40 15 Sound check วงที่ 6 Jigsaw Handsome and Friends
12:40-12:55 15 Sound check k วงที่ 5 Spirit of kirtky
12:55-13:10 15 Sound check วงที่ 4 Pongsatoykoyyuteekang V2
13:10:13:25 15 Sound check วงที่ 3 Chapaz Band
13:25-13:40 15 Sound check วงที่ 2 Gravity
13:40-13:55 15 Sound check วงที่ 1 Visanu come
13:55-14:00 5 Sound check คนที่ 7 กัญญาภัทร บุญศิริฐากร
14:00-14:05 5 Sound check คนที่ 6 รมิดา ถิตย์รัศมี
14:05-14:10 5 Sound check คนที่ 5 บงกชกร มนตรีวิวัฒน์
14:10-14:15 5 Sound check คนที่ 4 พงษ์ภัส ร่วมวงศ์
14:15-14:20 5 Sound check คนที่ 3 เมตตา วศินสิทธิสุข
14:20-14:25 5 Sound check คนที่ 2 สุพิชฌาย์ หาญพุทธภักดีกุล
14:25-14:30 5 Sound check คนที่ 1 ทีปกร คำสุรีย์
14:30-14:50 20 Sound check Jazz Combo by Lasalle student
14:50-15.10 20 Sound check SU JAZZ ACAPPELLA
15:30-15.35 5 แนะนำคณะกรรมการ Jazz Vocal และ นักดนตรีรับเชิญ
15.35-15.55 5 Lasalle student bands
15.55-16.00 5 แนะนำคณะกรรมการ Jazz Vocal และ นักดนตรีรับเชิญ
16:00-16:05 5 คนที่ 1 ทีปกร คำสุรีย์
16:05-16:10 5 คนที่ 2 สุพิชฌาย์ หาญพุทธภักดีกุล
16:10-16:15 5 คนที่ 3 เมตตา วศินสิทธิสุข
16:15-16:20 5 คนที่ 4 พงษ์ภัส ร่วมวงศ์
16:20-16:25 5 คนที่ 5 บงกชกร มนตรีวิวัฒน์
16:25-16:30 5 คนที่ 6 รมิดา ถิตย์รัศมี
16.30-16.35 5 คนที่ 7 กัญญาภัทร บุญศิริฐากร
16.35-16.45 10 Set up / คณะกรรมการรวมคะแนน
16:45-16.50 5 แนะนำคณะกรรมการ Jazz Ensemble
16.50-17.05 15 วงที่ 1 Visanu come
17.05-17.20 15 วงที่ 2 Gravity
17.20-17.35 15 วงที่ 3 Chapaz Band
17.35-17.50 15 วงที่ 4 Pongsatoykoyyuteekang V2
17.50-18.05 15 วงที่ 5 Spirit of kirtky
18.05-18.20 15 วงที่ 6 Jigsaw Handsome and Friends
18.20-18.35 15 วงที่ 7 Runing Turtle
18.35-18.50 15 วงที่ 8 Delirius
18.50-19.05 15 วงที่ 9 Ananda
19.05-19.20 15 วงที่ 10 Smoke Dog
19.20-19.35 15 วงที่ 11 Atavistic
19.35-19.55 20 SU Jazz Acappella โดย อ.ณัช กาญจนธนเศรษฐ
19.55-20.10 15 ประกาศผล
20.10 จบการแข่งขันรอบรองชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 30 เมษายน 2560

เวลา ระยะเวลา รายละเอียด
09:00-10:40 100 ทีมงานเตรียมความพร้อม
10:40-10:55 15 Sound Check Big Band โรงเรียนหอวัง
10:55-11:10 15 Sound Check Big Band โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง
11:10-11:25 15 Sound Check Big Band โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
11:25-11:40 15 Sound Check Big Band โรงเรียนมัธยมสังคีตวิทยา
11:40-11:55 15 Sound Check Big Band โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง
11:55-12:10 15 Sound Check Jazz Ensemble 3
12:10-12:25 15 Sound Check Jazz Ensemble 2
12:25-12:40 15 Sound Check Jazz Ensemble 1
12:40-12:55 15 Sound Check Jazz Vocal 3
12:55-13:10 15 Sound Check Jazz Vocal 2
13:10-13:20 10 Sound Check Jazz Vocal 1
13:20-13:40 20 Sound Check : Silpakorn Jazz Orchestra ควบคุมวงโดย อ.รัตนะ วงศ์สรรเสริญ
13:40-14:00 20 Sound Check : Silpakorn Jazz Orchestra ควบคุมวงโดย ผศ.ดร.ศักดิ์ศรี วงศ์ธราดล
14:00-14:10 20 Sound check : SU JAZZ CAMP 2016
14:10-15.00 50 ซ้อมคิวมอบรางวัล
15:00-15:10 10 พิธีเปิด/นำเข้าสู่การแสดง
15:10-15:20 10 Show : SU JAZZ CAMP 2016
15:20-15:25 5 แนะนำกรรมการตัดสิน Jazz Vocal
15:25-15:35 10 Jazz Vocal คนที่1
15:35-15:45 10 Jazz Vocal คนที่ 2
15:45-15:55 10 Jazz Vocal คนที่ 3
15:55-16:00 5 พิธีกรขอบคุณคณะกรรมการตัดสิน Jazz Vocal / แนะนำกรรมการ
16:00-16:15 15 Jazz Ensemble วงที่ 1
16:15-16:30 15 Jazz Ensemble วงที่ 2
16:30-16:45 15 Jazz Ensemble วงที่ 3
16:45-16:50 5 พิธีกรขอบคุณคณะกรรมการตัดสิน Jazz Ensemble / นำเข้าสู่การแสดง
16:50-17:10 20 Silpakorn Jazz Orchestra ควบคุมวงโดย ผศ.ดร.ศักดิ์ศรี วงศ์ธราดล
17:10-17:15 5 พิธีกรขอบคุณคณะกรรมการตัดสิน
17:15-17:35 20 Big Band วงที่ 1 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง
17:35-17:55 20 Big Band วงที่ 2 โรงเรียนมัธยมสังคีตวิทยา
17:55-18:15 20 Big Band วงที่ 3 โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
18:15-18:35 20 Big Band วงที่ 4 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง
18:35-18:55 20 Big Band วงที่ 5 โรงเรียนหอวัง
18:55-19:00 5 พิธีกรขอบคุณคณะกรรมการตัดสิน
19:00-19:20 20 Silpakorn Jazz Orchestra ควบคุมวงโดย อ.รัตนะ วงศ์สรรเสริญ
19:20-20:00 40 ประกาศผลการแข่งขันทั้ง 3 ประเภท
20:00 จบการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ
© 2018: Thailand Jazz Competition 2019, All Rights Reserved